ഒറിജിനലിനെ വെല്ലുന്ന ഡ്യൂപ്ലിക്കറ്റ് ചുവന്ന രക്താണുക്കളെ നിര്‍മ്മിച്ച് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍

ഒറിജിനലിനെ വെല്ലുന്ന ഡ്യൂപ്ലിക്കറ്റ്  ചുവന്ന രക്താണുക്കളെ നിര്‍മ്മിച്ച് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍

“കാലങ്ങളായി ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ കൃതൃമമായി ഉണ്ടാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. അതിന്‍റെ ഓക്സിജന്‍ കൊണ്ടുപോകാനുള്ള കഴിവും കുറേ നാളുകള്‍ ശരീരത്തില്‍ കറങ്ങാനുള്ള കഴിവും നിര്‍മ്മിക്കാനായിരുന്നു അവര്‍ ശ്രമിച്ചിരുന്നത്. ഇപ്പോള്‍ ഗവേഷകര്‍ ഒറിജിനല്‍ ചുവന്ന രക്താണുക്കളുടെ എല്ലാ കഴിവുകളുമുള്ള കൃതൃമ രക്താണുക്കളെ സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല ഒറിജിനലിനെക്കാള്‍ കുറച്ചധികം കഴിവുകള്‍ കൂടുതല്‍ ഉണ്ട് ഈ ഡ്യൂപ്ലിക്കറ്റിന്”

RBC

നമ്മള്‍ക്കറിയാവുന്നതുപോലെ ചുവന്ന രക്താണുക്കള്‍ ശ്വാസകോശത്തില്‍ നിന്ന് ഓക്സിജന്‍ എടുത്ത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിലോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്ന ജോലിയാണ് ചെയ്യുന്നത്. ലക്ഷക്കണക്കിനു ഹീമോഗ്ലോബിനുകളാണ് ഓരോ ചുവന്ന രക്താണുക്കളാണുള്ളത്. ചുവന്ന രക്താണുക്കള്‍ വളരെ ഫ്ലെക്സിബിള്‍ ആണ്, കുഞ്ഞ് കാപില്ലറികളില്‍ കൂടി ഞെങ്ങി കടന്നുപോകാനും, കടന്നു കഴിയുമ്പോള്‍ തിരിച്ചു പഴേപടിയാകാനും അതിനു കഴിയും. അതുപോലെ അവയുടെ പുറത്തുള്ള ഒരു പ്രെത്യേകതരം പ്രോട്ടീന്‍ , ഇമ്മ്യൂണ്‍ കോശങ്ങളില്‍ നിന്ന് അവയെ രക്ഷിക്കുന്നു.

You may also like: വിത്തു കോശങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ച് മനുഷ്യന്‍റെ വളര്‍ച്ചയില്‍ നിയാണ്ടര്‍ത്താല്‍ DNA യുടെ പങ്കിനെപറ്റി പഠനത്തിനൊരുങ്ങി ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍

ഇപ്പോള്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ഈ കഴിവുകള്‍ കൂടാതെ പുതിയ കഴിവുകള്‍ ഉള്ള ഡ്യൂപ്ലിക്കറ്റ് രക്താണുക്കളെ ഉണ്ടാക്കിയിരിക്കുന്നത്. മരുന്നുകള്‍ എത്തിക്കാനും, മാഗ്നറ്റിക്ക് ടാര്‍ഗറ്റിങ്ങ്, ടോക്സിന്‍ ഡിറ്റക്ഷന്‍ മുതലായവയാണതിന്‍റെ പുതിയ കഴിവുകള്‍.
_______________________________________________________________________________
_______________________________________________________________________________

സിലിക്ക കൊണ്ടാണ് അവര്‍ കൃതൃമ രക്താണുക്കളെ ഉണ്ടാക്കിയത്. അതിനു മുകളില്‍ ഒറിജിനല്‍ രക്താണുക്കളുടെ മെമ്പറേന്‍ ആണ് വെച്ചത്. ഒറിജിനല്‍ രക്താണുക്കളുടേ അതെ വലുപ്പവും രൂപവും ചാര്‍ജ്ജും ഉപരിതല പ്രോട്ടീനും ഉള്ളതാണ് കൃതൃമ രക്താണുക്കള്‍. അവയ്ക്ക് കാപ്പില്ലറികളിലൂടെ ഞെങ്ങിക്കടന്നുപോകാന്‍ കഴിയും. എലികളില്‍ അവ 48 മണിക്കൂര്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നുതായി കണ്ടെത്തി. കൂടാതെ അവര്‍ മരുന്നും മറ്റും ശരീരത്തിന്‍റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലോട്ട് കൊണ്ട് പോകാനും അവര്‍ക്ക് സാധിച്ചു. ഭാവിയില്‍ ഇതിനെ മരുന്നെത്തിക്കാനും മറ്റുമുപയോഗിക്കാന്‍ സാധിക്കുമെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നത്.

Read also:വയറസ്സുകള്‍ക്ക് മനുഷ്യന്‍റെ ജനിതക കോഡ് ചോര്‍ത്തി ഒരു പുതിയ മനുഷ്യ-വയറസ്സ് ജനിതകം ഉണ്ടാക്കാന്‍ സാധിക്കും!!!

ഭൂമിയുടെയും സൂര്യന്‍റെയും സ്വഭാവ ഗുണങ്ങള്‍ ഉള്ള ജീവനുണ്ടാകാന്‍ സാധ്യത കല്‍പ്പിക്കുന്ന ഗ്രഹവും അതിന്‍റെ നക്ഷത്രത്തേയും കണ്ടെത്തി ജ്യോതി ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍.

ലക്ഷക്കണക്കിനു പൂര്‍ണ്ണ വളര്‍ച്ചയെത്തിയ മനുഷ്യകോശങ്ങള്‍ – ബ്ലഡ്, കണ്ണ്, കരള്‍ കോശങ്ങള്‍ – എലികളുടെ ഭ്രൂണത്തില്‍ വിജയകരമായി വളര്‍ത്തിയെടുത്തതായി ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍

കോവിഡിനെ (സാര്‍സ്-കോവ്-2) പൂര്‍ണ്ണമായും നിര്‍വീര്യമാക്കുന്ന ആന്‍റിബോഡിയെ കണ്ടെത്തി

കൊറോണയ്ക്ക് മുമ്പെ ലോകത്തെ വിറപ്പിച്ച മഹാമാരി – സ്പാനിഷ് ഫ്ലൂ…

ലോക്ക്ഡൌണ്‍ എങ്ങനെ ഫലപ്രദമാക്കാം….

അന്നനാളത്തിലെ ബാക്റ്റീരിയകള്‍ കാന്‍സര്‍ ചികിത്സക്ക് സഹായകമായെക്കാം!!!